kamun kifi,net don kamun kifi.Kamun kifi na musamman kayan gini kayan aiki.Fiye da 99% ana sarrafa su daga zaruruwan roba.Akwai galibi nailan 6 ko gyare-gyaren nailan monofilament, multifilament ko multi monofilament, kuma za a iya amfani da filaye irin su polyethylene, polyester, da polyvinylidene chloride.Tarunan da ake amfani da su wajen samar da kamun kifi sun haɗa da tarunan tarko, tarunan jakunkuna, tarunan siminti, kafaffen tarunan da keji.Trawls da seines na jakunkuna raga ne masu nauyi da ake amfani da su wajen kamun kifi.Girman raga shine 2.5 zuwa 5 cm, diamita na igiyar gidan yana da kusan 2 mm, kuma nauyin gidan yana da yawa ton ko ma da yawa na ton.Yawancin lokaci, ana amfani da wasu jiragen ruwa guda biyu don jawowa da korar ƙungiyar masu kamun kifi daban, ko kuma a yi amfani da jirgin ruwa mai haske don jawo kifin a cikin ƙungiyar a kewaye shi.Rukunin jefa tarukan ne masu haske don kamun kifi a cikin koguna da tafkuna.Girman raga shine 1 zuwa 3 cm, diamita na igiyar gidan yana kusan 0.8 mm, kuma nauyin net yana da kilogiram da yawa.Kafaffen gidajen sauro da cages an kafa tarun ne don al'adun wucin gadi a cikin tafkuna, tafkuna ko bays.Girma da ƙayyadaddun bayanai sun bambanta bisa ga kifin da ake kiwo, kuma ana ajiye kifin a wani yanki na ruwa don gujewa tserewa.Tarun kamun kifi suna amfani da dalilai da yawa.
Tare da ci gaban kamun kifi, abubuwan kamun kifi da farauta ba kifi ne kawai ba, amma kayan aikin kamun kifi suna ci gaba da zamani.Ana rarraba gidajen kamun kifi a aikace zuwa gidajen guraren ja, ja da raga (tarunan tartsatsi), tarunan jakunkuna, ginin gidan yanar gizo, da shimfida raga.
An rarraba gidajen kamun kifi da aka fi amfani da su kamar:ja ragama, ragar raga,ragamar sanda.Ana buƙatar samun babban nuna gaskiya (ɓangare na raga na nailan) da ƙarfi, juriya mai kyau na tasiri, juriya na abrasion, kwanciyar hankali na raga da laushi, da haɓaka mai dacewa a hutu (22% zuwa 25%).Ana sarrafa shi ta hanyar monofilament, zaren murɗaɗɗen filament (tare da net ɗin kulli) ko sakar warp monofilament (raschel, wanda ke cikin gidan da ba a haɗa shi ba), magani mai zafi guda ɗaya (kafaffen nodule), rini da jiyya na zafi na biyu (daidaitaccen girman raga).Abubuwan da ake amfani da su don saƙa tarun kamun kifi sun fi yawa 15-36 igiyoyi na 210-denier nailan, polyester multifilament da ethylene monofilament tare da diamita na 0.8-1.2 mm.Hanyoyin saƙa sun haɗa da dunƙule, murɗa da saƙa.
Menene babban amfanin gidajen kamun kifi?
1. Tarun kamun kifi kayan aiki ne na masunta, wanda za a iya amfani da su don kama kifi, jatan lande da kaguwa a kasan ruwa.
2. Hakanan ana iya amfani da tarun kamun kifi a matsayin kayan kariya, kamar tarun kare shark, waɗanda za a iya amfani da su don kare manyan kifaye masu haɗari kamar sharks.
3. Tarun kamun kifi na iya haifar da tasirin fasaha na gani.
Lokacin aikawa: Satumba-05-2022